Bài viết về chủ đề "công chức xã"

CÔNG CHỨC XÃ - Luật Minh Gia cập nhật các chủ đề về công chức xã
Hỏi về chế độ lương với lao động hợp đồng cấp xã

Hỏi về chế độ lương với lao động hợp đồng cấp xã

Thưa luật sư! Tôi được ký HĐLĐ với chức danh văn phòng thống kê tại UBND xã từ tháng 5/2013, tôi được UBND xã trả theo lương đại học sau 5 tháng với mức lương 1.150.000 đ.

Chi tiết >>

Có được chuyển công chức xã sang làm cán bộ xã không?

Có được chuyển công chức xã sang làm cán bộ xã không?

Luật sư tư vấn về chức danh Phó bí thư Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh. Đơn vị có được chuyển từ công chức xã thành cán bộ xã không?

Chi tiết >>

Công chức xã có được chuyển thành cán bộ xã không?

Công chức xã có được chuyển thành cán bộ xã không?

Luật sư tư vấn về chức danh Phó bí thư Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh. Đơn vị có được chuyển công chức xã thành cán bộ xã không thông qua bầu cử hay không?

Chi tiết >>

Tư vấn về phụ cấp kiêm nhiệm chức danh đối với công chức

Tư vấn về phụ cấp kiêm nhiệm chức danh đối với công chức

Nội dung câu hỏi: Chào Luật sư! E có một việc muốn nhờ luật sư tư vấn ạ E là công chức VHXH xã ở miền núi, từ tháng 2.2016, công chức Văn phòng thống kê (vp Đảng ủy) nghỉ thai sản, Thường vụ Đảng ủy và UB đã thống nhất giao cho em kiêm thêm mảng Văn phòng – thống kê từ 15.2- 15.8.2016. Giao việc cho e nhưng không có văn bản gì cả, cũng không nói gì đến chế độ em được hưởng

Chi tiết >>

Công chức làm việc tại vùng kinh tế đặc biệt khó khăn có được hoãn gọi nhập ngũ không?

Công chức làm việc tại vùng kinh tế đặc biệt khó khăn có được hoãn gọi nhập ngũ không?

Hiện em đang là công chức làm việc tại UBND xã, xã em đang làm là xã vùng 3 đặc biệt khó khăn. Theo Luật NVQS 2015 thì em thuộc đối tượng nhập ngũ, và kéo dài độ tuổi gọi nhập ngũ lên 27. Em xin LS tư vấn giúp em có thuộc trường hợp tạm hoãn trong Luật NVQS 2015 không ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

Chi tiết >>

Công chức xã được hưởng chế độ gì khi thôi việc tự nguyện?

Công chức xã được hưởng chế độ gì khi thôi việc tự nguyện?

Yêu cầu tư vấn: Em làm kế toán tại UBND cấp xã. Tháng 01/2015, đơn vị em có 1 anh công chức Văn hóa - xã hội nghỉ việc tự nguyện để chuyển sang làm bên Quỹ tín dụng nhân dân (không thuộc nhà nước). Em có nghiên cứu chế độ cho công chức đó theo Nghị định số 46/2010/NĐ-CP ngày 27/4/2010 của Chính phủ. Tuy nhiên theo Điều 1 Nghị định này, em thấy không có trường hợp công chức cấp xã. Luật sư cho em hỏi trường hợp này có được hưởng chế độ gì không ạ? Và áp dụng theo văn bản nào? Nhờ luật sư tư vấ

Chi tiết >>

Tư vần về nâng bậc lương trước thời hạn đối với công chức, viên chức

Tư vần về nâng bậc lương trước thời hạn đối với công chức, viên chức

Nội dung đề nghị tư vấn: Kính chào luật gia – Công ty luật Minh Gia cho tôi hỏi như sau: Tôi là công chức cấp xã được tuyển dụng làm việc ngày 7/11/2011 và công chức chính thức ngày 7/11/2012 (hệ số hưởng lương là 2,34. Bậc 1 Đại học). Cuối năm 2014 tôi được Chủ tịch cấp thị xã khen thưởng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Vậy tôi có được nâng lương trước thời hạn sắp tới hay không? Cảm ơn luật gia.

Chi tiết >>

Ho tro truc tuyen voi luatminhgia1