Bài viết về chủ đề "chấp hành viên"

CHẤP HÀNH VIÊN - Luật Minh Gia cập nhật các chủ đề về chấp hành viên

Khi áp dụng biện pháp bảo đảm thi hành án có phải thông báo trước cho đương sự không?

Luật sư tư vấn về việc áp dụng biện pháp bảo đảm thi hành án, Chấp hành viên không phải thông báo trước cho đương sự. Nội dung tư vấn như sau:

Chi tiết >>

Hỏi về án phí và phí thi hành án

Tôi xin hỏi:Tôi là bị hại trong vụ án lam dụng tín nhiệm chiếm đoạt Tài sản, bị cáo đã xử và hiện đang thụ án 19 năm tù từ tháng 8/2015. Trong quyết định bị cáo phải trả tôi 14 tỷ, hiện giờ có ke biên ...

Chi tiết >>

Tư vấn về các biện pháp cưỡng chế thi hành án dân sự

Luật sư tư vấn về các biện pháp cưỡng chế thi hành án dân sự.

Chi tiết >>

Quy định pháp luật về đình chỉ thi hành án dân sự

Trong thi hành án dân sự, khái niệm "đình chỉ thi hành án" được hiểu là việc cơ quan Thi hành án dân sự mà cụ thể là Thủ trưởng cơ quan bằng một quyết định cụ thể làm chấm dứt một quan hệ thi hành án ...

Chi tiết >>

Áp dụng biện pháp bảo đảm và cưỡng chế thi hành án dân sự?

Vấn đề Áp dụng biện pháp bảo đảm và cưỡng chế thi hành án được quy định cụ thể tại Điều 8 Nghị định 58/2009/NĐ-CP như sau:

Chi tiết >>

Quy định về phong tỏa tiền trong tài khoản

Đối với trường hợp phong tỏa tiền trong tài khoản được quy định cụ thể tại Điều 11 Nghị định 58/2009/NĐ-CP như sau:

Chi tiết >>

Dịch vụ luật sư

Để đáp ứng tối đa yêu cầu tư vấn luật ngày càng nhiều và đa dạng của khách hàng trên nhiều lĩnh vực khác nhau, Công ty Luật Minh Gia mở rộng tư vấn trực tiếp tại văn phòng hoặc địa chỉ ngoài văn phòng theo yêu cầu tư vấn.

Gửi Yêu Cầu

    Hotline: 1900.6169