Hoài Nam

Đã được hưởng phụ cấp 0.25 thì có được hưởng tiền lương tăng thêm không?

Em là giáo viên cấp 3, có mức lương cơ bản là 2,34, nhưng em có đảm nhiệm thêm phó bí thư đoàn nên được tính thêm 0,25 lương chức vụ vậy em có được nằm trong diện tăng lương không ạ?

Em nghe chị kế toán nói do em làm đoàn được hưởng 0,25 lương chức vụ, cộng lương cơ bản với lương chức vụ lại thì lớn hơn 2,34 nên em không được hưởng.Vì nghị định 17/2015/NĐ-CP có qui định: Người có hệ số lương từ 2,34 trở xuống quy định tại Khoản 1 Điều 2 Nghị định này được tăng thêm tiền lương bằng 8% mức lương hiện hưởng (gồm hệ số lương theo ngạch, bậc, chức vụ, chức danh hiện hưởng nhân mức lương cơ sở).Em mong các anh, chị trả lời giúp em với ạ.

Nội dung trả lời:

Chào bạn!

Cảm ơn bạn đã tin tưởng  lựa chọn Luật Minh Gia. Đối với trường hợp của bạn, tôi tư vấn như sau:

Theo quy định tại điểm c khoản 1 điều 2 Nghị định 17/2015/NĐ-CP quy định:

1. Người có hệ số lương từ 2,34 trở xuống quy định tại Khoản 1 Điều 1 Nghị định này, bao gồm:

b) Công chức trong bộ máy lãnh đạo, quản lý của đơn vị sự nghiệp công lập theo quy định tại Khoản 2 Điều 4 Luật Cán bộ, công chức năm 2008;

Viên chức hưởng lương từ quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập quy định tại Luật Viên chức năm 2010;


Theo đó bạn là giáo viên cấp 3, hệ số lương là 2,34 , bạn chưa được hưởng thêm tiền lương tăng thêm ( mức phụ cấp chức vụ 0.25 không được tính vào tiền lương tăng thêm) do vậy bạn đủ điều kiện được hưởng tiền lương tăng theo Nghị định 17/2015/NĐ-CP.

Trên đây là nội dung tư vấn của Luật Minh Gia về vấn đề bạn yêu cầu tư vấn: Đã được hưởng phụ cấp 0.25 thì có được hưởng tiền lương tăng thêm không?. Nếu còn vướng mắc, chưa rõ hoặc cần hỗ trợ pháp lý khác bạn vui lòng liên hệ qua Email hoặc gọi điện đến bộ phận luật sư tư vấn trực tuyến - Số điện thoại liên hệ 1900.6169 để được giải đáp, hỗ trợ kịp thời.

 

Trân trọng!
CV Lê Yến-Công ty Luật Minh Gia.