Bài viết về chủ đề "tiền lương tăng thêm"

TIỀN LƯƠNG TĂNG THÊM - Luật Minh Gia cập nhật các chủ đề về tiền lương tăng thêm
Nhân viên thiết bị có được hưởng 8% theo Nghị định 17/2015 không?

Nhân viên thiết bị có được hưởng 8% theo Nghị định 17/2015 không?

Kính thưa luật sư công ty luật Minh Gia Cho tôi hỏi vấn đề như sau: tôi hiện tại là nhân viên thiết bị của một trường thcs và có hưởng 25% phụ cấp văn phòng, hệ số lương 2.34. Vậy có được hưởng 8% theo Nghị định 17/2015 không? Tôi xin chân thành cảm ơn luật sư.

Chi tiết >>

Tư vấn về hưởng lương tăng thêm 8% đối với hợp đồng lao động có thời hạn

Tư vấn về hưởng lương tăng thêm 8% đối với hợp đồng lao động có thời hạn

Cho em hỏi về vấn đề hưởng lương tăng thêm 8% đối với hợp đồng lao động có thời hạn nhưng vẫn năm trong biên chế giao đầu năm có được hưởng lương này không? Vì theo thông tư 32 thì vẫn được hưởng phụ thuộc vào nguồn ngân sách giao đầu năm. Mong nhận được câu trả lời sớm nhất ạ! Xin chân thành cảm ơn!!!

Chi tiết >>

Hỏi về chế độ tăng lương theo nghị định 17/2015/NĐ-CP

Hỏi về chế độ tăng lương theo nghị định 17/2015/NĐ-CP

Tôi làm việc tại một ban quản lý rừng phòng hộ từ năm 2009 đến 2011 tôi được Ban cho vào một trong năm suất bảo vệ chuyên trách và bây giờ hệ số lương của tôi cũng chi 2.34. Vây tôi có được hưởng trợ cấp 8% lương theo qui định hiện hành hay không. Tôi xin chân thành cảm ơn.

Chi tiết >>

Cá nhân được hưởng lương tăng thêm 8% khi nào và tới thời điểm nào?

Cá nhân được hưởng lương tăng thêm 8% khi nào và tới thời điểm nào?

Chào luật sư. Hôm trước tôi có nhờ luật sư tìm hiểu giúp thông tin. Nhưng lâu quá chưa nhận được phản hồi. Hôm nay tôi hỏi lại mong luật sư giúp đỡ. Vợ tôi là nhân viên thiết bị trường tiểu học đang hưởng mức lương 2,26. Khi có nghị định 17/2015 vợ tôi được tăng 8% theo nghị định. Song đến tháng 8/2015 vợ tôi được nâng bậc lương theo niên hạn. Do đó có hệ số cao hơn 2,34 là hệ số mà nghị định 17 lấy làm căn cứ để tính ai có hệ số dưới 2

Chi tiết >>

Tư vấn về cách tính lương và chế độ thai sản.

Tư vấn về cách tính lương và chế độ thai sản.

Tôi có vướng mắc một số vấn đề về tiền lương và chế độ thai sản. Cụ thể như sau:

Chi tiết >>

Thời gian nghỉ thai sản có được hưởng tiền lương lương tăng thêm 8%?

Thời gian nghỉ thai sản có được hưởng tiền lương lương tăng thêm 8%?

Theo quy định của Nghị định số: 17/2015/NĐ - CP thì tôi thuộc đối tượng được hưởng phụ cấp tăng thêm là 8%. Nhưng trong năm 2015 tôi nghỉ sinh và được hưởng chế độ thai sản do BHXH chi trả. Vậy tôi có được hưởng trợ cấp tăng thêm trong thời gian nghỉ thai sản hay không?

Chi tiết >>

Hỏi về: tiền lương tăng thêm theo nghị định số 17/2015/NĐ-CP

Hỏi về: tiền lương tăng thêm theo nghị định số 17/2015/NĐ-CP

Em làm ở Bệnh viện hệ số lương của em là 2,34 nhưng được hưởng thêm 20% phụ cấp ưu đãi nghề thì không biết em có được hưởng chế độ theo thông tư này không?

Chi tiết >>

Hỏi về trường hợp viên chức có thuộc đối tượng áp dụng nghị định 17/2015/NĐ - CP?

Hỏi về trường hợp viên chức có thuộc đối tượng áp dụng nghị định 17/2015/NĐ - CP?

Xin chào luật sư! Xin luật sư giải đáp thắc mắc giúp tôi! Tôi đang là viên chức hưởng lương từ quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập (hệ số lương 2,34). Cuối năm tôi được chi bổ sung thu nhập từ quỹ ổn định thu nhập theo Điều 12 của nghị định 16/2015/nđ-cp. Vậy tôi có được hưởng phụ cấp tăng thêm 8% theo nghị định 17/2015/nđ-cp hay không? xin trân trọng cảm ơn!

Chi tiết >>

Hỏi tư vấn về đối tượng hưởng chế độ theo nghị định 116/2010/NĐ-CP

Hỏi tư vấn về đối tượng hưởng chế độ theo nghị định 116/2010/NĐ-CP

Thưa luật sư. Tôi đang công tác bên bộ phận cán bộ không chuyên trách văn phòng đảng uỷ. Tôi được hưởng chế độ phụ cấp theo bàng cấp với hệ số 1.86. Vậy tôi có được hưởng chế độ 116 theo quy định và có được tăng 8% không ah. Xin chân thành cám ơn luật sư

Chi tiết >>

Tư vấn về vấn đề tiền lương

Tư vấn về vấn đề tiền lương

Tôi hiện đang làm hợp đồng tại Ban tổ chức thành uỷ T. H. Tôi vào làm từ tháng 10/2013 và ký hợp đồng không thời hạn. Thời gian làm việc của tôi tính tới thời điểm bây giờ là hơn 1 năm nhưng hiện tại tôi vẫn chỉ được hưởng 85% lương của hệ số 2,34. Vậy cho tôi hỏi tôi có được hưởng đủ 100% lương không, nếu được xin luật sư cho tôi biết căn cứ vào đâu để tôi có cơ sở đề nghị tăng lương cho mình.

Chi tiết >>

Tiền lương tăng thêm đối với người lao động có hệ số lương từ 2,34 trở xuống

Tiền lương tăng thêm đối với người lao động có hệ số lương từ 2,34 trở xuống

Luật sư tư vấn miễn phí về trường hợp sau: Tôi làm ở một công ty nhà nước, được xếp lương theo ngạch cán sự theo thang bảng lương 205/2004NĐ-CP. hiện tôi đang hưởng mức lương là 1.80, vậy tôi có được tăng lương theo nghị định 17/2015NĐ-CP không? Nội dung tư vấn như sau:

Chi tiết >>

Thông tư 23/2015/TT-BLĐTBXH Hướng dẫn quy định về tiền lương

Thông tư 23/2015/TT-BLĐTBXH Hướng dẫn quy định về tiền lương

Thông tư 23/2015/TT-BLĐTBXH ngày 23 tháng 06 năm 2015 hướng dẫn thực hiện quy định một số điều về tiền lương của Nghị định số 05/2015/NĐ-CP như sau:

Chi tiết >>

Hỏi về số tháng được hưởng tăng lương cho cán bộ viên chức?

Hỏi về số tháng được hưởng tăng lương cho cán bộ viên chức?

Nội dung đề nghị tư vấn: Chào luật sư, cho em hỏi tính số tháng được hưởng về tăng lương cho cán bộ viên chức có hệ số từ 2.34 trở xuống tính thế nào ạ? Có phải là: ông A có hệ số lương hiện tại là 1.86, nâng lương từ tháng 1/2015. đến tháng 1/2017 có hệ số lương 2.04. Đến tháng 1/2019 có hệ số lương 2.22. đến tháng 1/2021 có hệ số lương 2.40. Vậy số tháng được tính hưởng tăng thêm có phải là 60 tháng không? Em xin cám ơn ạ!

Chi tiết >>

Tư vấn về tiền lương tăng thêm đối với cán bộ, công chức

Tư vấn về tiền lương tăng thêm đối với cán bộ, công chức

Chào Luật sư. Cho mình hỏi, mình thi tuyển đậu vào công chức xã phường từ tháng 9/2014. Hiện mình đang hưởng hệ số lương 85% của 2,34 (1 năm tập sự). Mình thấy kế toán thông báo mình không duộc diện tăng lương 8% (vì từ 2,34 trở xuống là phải tính từ 2,33). Mình thắc mắc là "từ 2,34 trở xuống" có khác gì với "dưới 2,34" không?. Xin luật sư cho biết trường hợp của tôi có thuộc diện tăng lương 8% theo nghị định Nghị định số 17/2015/NĐ-CP không?

Chi tiết >>

Phụ cấp hành chính, phụ cấp ưu đãi giảng viên có phải là tiền lương tăng thêm?

Phụ cấp hành chính, phụ cấp ưu đãi giảng viên có phải là tiền lương tăng thêm?

Xin Quý công ty cho e hỏi một số vấn đề liên quan đến Nghị định 17/2015/NĐ-CP: + Cách tính hệ số tiền lương tăng thêm hàng tháng (để đối chiếu có >= 0.08) vd: hệ số 2.34, phụ cấp ưu đãi hành chính 15% (2.34*1.150.000đ*0.15) thì hệ số tiền lương tăng thêm hàng tháng ntn ạ? + Phụ cấp hành chính, phụ cấp ưu đãi giảng viên có phải là tiền lương tăng thêm không?

Chi tiết >>

Tư vấn về tăng thêm tiền lương bằng 8% mức hiện hưởng

Tư vấn về tăng thêm tiền lương bằng 8% mức hiện hưởng

Nội dung đề nghị tư vấn: Tôi có người em tên là X vừa vào làm hợp đồng tại sở Tư pháp Y từ ngày 01/02/201x. Hiện hưởng mức lương với hệ số là 2,34. Hỏi em tôi có được tăng lương 8% không? Mong luật sư giải đáp giúp. Tôi xin cảm ơn.

Chi tiết >>

Tư vấn về đối tượng hưởng lương tăng thêm theo NĐ 17/2015/NĐ-CP

Tư vấn về đối tượng hưởng lương tăng thêm theo NĐ 17/2015/NĐ-CP

Thưa Luật sư! Tôi đã đọc Nghị định 17/2015/NĐ-CP ngày 14/02/2015 của Chính Phủ. Tại điều 1 có viết: Nghị định này quy đinh tiền lương tăng thêm đối với cán bộ, công chức, người lao động (kể cả tập sự, thử việc). Nhưng tại điều 2: Đối tượng áp dụng thì có nêu đầy đủ các đối tượng được hưởng. Nhưng cơ quan tôi có đối tượng là "hợp đồng lao động có xác định thời hạn" tức là hợp đồng từng năm từ 01/01 đến 31/12 hàng năm.

Chi tiết >>

Nghị định số 17/2015/NĐ-CP về tiền lương tăng thêm đối với công chức, viên chức

Nghị định số 17/2015/NĐ-CP về tiền lương tăng thêm đối với công chức, viên chức

Nghị định số 17/2015/NĐ-CP về tiền lương tăng thêm đối với công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang có hệ số lương từ 2,34 trở xuống như sau:

Chi tiết >>