Bài viết về chủ đề "mức cấp dưỡng nuôi con"

MỨC CẤP DƯỠNG NUÔI CON - Luật Minh Gia cập nhật các chủ đề về mức cấp dưỡng nuôi con
Tư vấn về quyền nuôi con khi ly hôn trực tuyến

Tư vấn về quyền nuôi con khi ly hôn trực tuyến

Luật Minh Gia tư vấn Luật Hôn nhân gia đình cho mọi đối tượng trên cả nước qua điện thoại - Thông qua tổng đài luật sư trực tuyến 1900.1933, Luật sư tư vấn và giải quyết tranh chấp quyền nuôi con, tranh chấp quyền nuôi con khi ly hôn và các quy định pháp luật liên quan đến quyền nuôi con, thay đổi người trực tiếp nuôi dưỡng con.

Chi tiết >>

Luật sư tư vấn về nghĩa vụ cấp dưỡng khi ly hôn

Luật sư tư vấn về nghĩa vụ cấp dưỡng khi ly hôn

Luật sư tư vấn pháp luật hôn nhân gia đình miễn phí qua Email đối với trường hợp về cấp dưỡng và nghĩa vụ cấp dưỡng nuôi con sau ly hôn, nội dung hỏi và trả lời tư vấn như sau:

Chi tiết >>

Giành quyền nuôi con khi ly hôn

Giành quyền nuôi con khi ly hôn

Em người gốc Cần Thơ. Vợ chồng e cưới nhau đc 5 năm có đc 1 bé gái năm nay đc 3 tuổi do kinh tế nên cháu do bà nội nuôi dưỡng và 2 vợ chồng làm thêm bên ngoài. Em thì không có vấn đề gì còn vợ em nay làm thuê bên quán cafe bên Vĩnh Long, một thời gian không muốn về nhà nữa, không quan tâm chồng con hay gia đình nên em muốn giải quyết ly dị.

Chi tiết >>

Mức cấp dưỡng cho con sau khi ly hôn là bao nhiêu?

Mức cấp dưỡng cho con sau khi ly hôn là bao nhiêu?

Luật sư tư vấn về việc sau khi ly hôn người không trực tiếp nuôi dưỡng con có bắt buộc phải trợ cấp cho con không? Mức cấp dưỡng cho con được quy định như thế nào theo quy định pháp luật. Nội dung hỏi và trả lời tư vấn như sau:

Chi tiết >>

Cấp dưỡng cho con sau khi ly hôn được quy định như thế nào?

Cấp dưỡng cho con sau khi ly hôn được quy định như thế nào?

Luật sư tư vấn về nghĩa vụ cấp dưỡng cho con của vợ hoặc chồng sau khi ly hôn được quy định chi tiết như thế nào trong văn bản pháp luật về hôn nhân và gia đình?

Chi tiết >>

Chứng minh điều kiện để giành quyền nuôi con sau ly hôn?

Chứng minh điều kiện để giành quyền nuôi con sau ly hôn?

Câu hỏi tư vấn: Chào luật sư, cho tôi hỏi: Anh trai tôi đang làm thủ tục ly hôn, anh có hai đứa con, một cháu 12 tuổi, cháu còn lại 6 tuổi, anh muốn nuôi cả hai cháu liệu có được không? Công việc của anh ổn định, thu nhập cao, chị dâu thì không có việc làm, lối sống buông thả. Các cháu đều mong muốn sống với bố và ông nội. Xin luật sư tư vấn giúp tôi. Tôi xin cảm ơn.

Chi tiết >>

Quy định về tiền cấp dưỡng nuôi con khi bố mẹ ly hôn

Quy định về tiền cấp dưỡng nuôi con khi bố mẹ ly hôn

Việc cấp dưỡng nuôi con sau ly hôn được quy định tại Điều 81 Luật hôn nhân và gia đình số 52/2014/QH năm 2014 và Nghị quyết của Hội đồng thẩm phán Tòa án nhân dân tối cao số 02/2000/NQ-HĐTP ngày 23/12/2000.

Chi tiết >>