Bài viết về chủ đề "cưỡng dâm trẻ em"

CƯỠNG DÂM TRẺ EM - Luật Minh Gia cập nhật các chủ đề về cưỡng dâm trẻ em
Có hành vi giao cấu với trẻ em phạm tội gì?

Có hành vi giao cấu với trẻ em phạm tội gì?

Em con sinh ngày 31/12/2000 nay có giao cấu với bé gái chưa đủ 16 tuổi, hiện gia đình bé gái đang muốn viết đơn kiện em con và muốn gia đình con bồi thường cho bé gái đó ạ. Luật sư cho con hỏi nếu bị kiện thì em con có phải chịu trách nhiệm hình sự và gia đình con có phải bồi thường cho bé gái đó không ạ?

Chi tiết >>

Tư vấn về tội vu khống

Tư vấn về tội vu khống

Theo quy định của pháp luật, việc bịa đặt, loan truyền những điều biết rõ là bịa đặt nhằm xúc phạm danh dự hoặc gây thiệt hại đến quyền, lợi ích hợp pháp của người khác hoặc bịa đặt là người khác phạm tội và tố cáo họ trước cơ quan có thẩm quyền,là hành vi vi phạm pháp luật và cấu thành tội vu khống được quy định tại Điều 122 Bộ luật hình sự.

Chi tiết >>

Tư vấn về quan hệ với người từ đủ 16 tuổi và chưa đủ 18 tuổi

Tư vấn về quan hệ với người từ đủ 16 tuổi và chưa đủ 18 tuổi

Xin chào luật sư, tôi muốn hỏi về việc quan hệ tình dục với người chưa đủ 18 tuổi. Hiện tại tôi 30 tuổi vừa qua tôi có quan hệ với cô gái 16 tuổi 11 tháng (việc quan hệ của chúng tôi là hoàn toàn tự nguyện). Tôi đang rất hoang mang không biết việc quan hệ trên của tôi có vi phạm pháp luật không, và nếu có vi phạm thì tôi sẽ bị xử lý như thế nào? Tôi xin chân thành cảm ơn luật sư.

Chi tiết >>