HGĐ kinh doanh đồ đồ ăn, uống có cần đảm bảo đủ điều kiện về phòng cháy chữa cháy không?
|

HGĐ kinh doanh đồ đồ ăn, uống có cần đảm bảo đủ điều kiện về phòng cháy chữa cháy không?

Cháy nổ có thể xảy ra bất cứ lúc nào, bất cứ nơi đâu nếu xảy ra tình trạng chập cháy dây điện hay có nguồn lửa gây cháy. Trong tình huống khẩn cấp, khi đám lửa lớn và có xu hướng lan nhanh thì lắp đặt đúng quy trình lắp đặt hệ thống phòng cháy chữa cháy có thể khắc phục kịp thời hậu quả mà đám cháy gây ra. Vậy hộ gia đình kinh doanh đồ nhậu thì có cần xin cấp phép bảo đảm đủ điều kiện an toàn về phòng cháy và chữa cháy không?

Chi tiết
Những trường hợp thu hồi giấy phép đăng ký kinh doanh
|

Những trường hợp thu hồi giấy phép đăng ký kinh doanh

Những trường hợp thu hồi giấy phép kinh doanh được quy định Tại khoản 2 Điều 165 Luật Doanh nghiệp năm 2005 - Quy định doanh nghiệp bị thu hồi Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh và bị xoá tên trong sổ đăng ký kinh doanh, nội dung cụ thể như sau:

Chi tiết
Tư vấn miễn phí