Bài viết về chủ đề "cấp dưỡng khi bố mẹ ly hôn"

CẤP DƯỠNG KHI BỐ MẸ LY HÔN - Luật Minh Gia cập nhật các chủ đề về cấp dưỡng khi bố mẹ ly hôn
Chứng minh điều kiện để giành quyền nuôi con sau ly hôn?

Chứng minh điều kiện để giành quyền nuôi con sau ly hôn?

Câu hỏi tư vấn: Chào luật sư, cho tôi hỏi: Anh trai tôi đang làm thủ tục ly hôn, anh có hai đứa con, một cháu 12 tuổi, cháu còn lại 6 tuổi, anh muốn nuôi cả hai cháu liệu có được không? Công việc của anh ổn định, thu nhập cao, chị dâu thì không có việc làm, lối sống buông thả. Các cháu đều mong muốn sống với bố và ông nội. Xin luật sư tư vấn giúp tôi. Tôi xin cảm ơn.

Chi tiết >>

Quy định về tiền cấp dưỡng nuôi con khi bố mẹ ly hôn

Quy định về tiền cấp dưỡng nuôi con khi bố mẹ ly hôn

Việc cấp dưỡng nuôi con sau ly hôn được quy định tại Điều 81 Luật hôn nhân và gia đình số 52/2014/QH năm 2014 và Nghị quyết của Hội đồng thẩm phán Tòa án nhân dân tối cao số 02/2000/NQ-HĐTP ngày 23/12/2000.

Chi tiết >>