Bài viết về chủ đề "bồi thường chi phí"

BỒI THƯỜNG CHI PHÍ - Luật Minh Gia cập nhật các chủ đề về bồi thường chi phí
Đơn phương chấm dứt HĐLĐ có phải trả chi phí đào tạo không

Đơn phương chấm dứt HĐLĐ có phải trả chi phí đào tạo không

Luật sư tư vấn về trường hợp người lao động có cần phải trả chi phí đào tạo khi đơn phương chấm dứt hợp đồng và người sử dụng lao động không trả lại sổ BHXH khi chấm dứt hợp đồng.

Chi tiết >>

Hỏi tư vấn về đền bù chi phí đào tạo đối với viên chức quy định thế nào?

Hỏi tư vấn về đền bù chi phí đào tạo đối với viên chức quy định thế nào?

Chào Công ty Luật Minh Gia, Nhờ Công ty Luật tư vấn hộ tôi việc bồi thường kinh phí đào tạo đối với viên chức như sau: Tôi tên là Trần N T, tôi công tác ở một trường đại học công lập D từ năm 2004 theo hợp đồng có thời hạn và không thời hạn từ năm 2008. Năm 2009 tôi có xin được học bổng của Chính phủ A cho chương trình thạc sĩ.

Chi tiết >>

Trường hợp nào viên chức phải bồi thường chi phí đào tạo?

Trường hợp nào viên chức phải bồi thường chi phí đào tạo?

Nội dung tư vấn: Theo Nghị định 29/2012/NĐ-CP Về tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức thì tại khoản 4 Điều 36 quy định về đào tạo và đền bù chi phí đào tạo như sau:

Chi tiết >>

Tư vấn về bồi thường chi phí đào tạo khi đơn phương chấm dứt hợp đồng

Tư vấn về bồi thường chi phí đào tạo khi đơn phương chấm dứt hợp đồng

Kính gửi công ty luật Minh Gia: Tôi làm tại một bệnh viện ngành từ 1/2004 đến nay, hợp đồng không xác định thời hạn.Tháng 10/2009 tôi đượcđi học thời gian tính 2 năm. Trong quá trình đi học vẫn hàng tháng về bệnh viện tham gia làm từ 2- 10 ngày/ tháng . Trước khi đi học có ký 1 bản cam kết sẽ phục vụ bệnh viện 5 năm sau khi học về. Tôi về phục vụ cơ quan đến nay gần 4 năm sau khi đi học về.

Chi tiết >>

Tư vấn về hỗ trợ di dời nhà khi đòi lại đất cho mượn

Tư vấn về hỗ trợ di dời nhà khi đòi lại đất cho mượn

Chào luật Minh Gia. Luật sư cho tôi hỏi, gia đình tôi có cho người bà con ở nhờ trên phần đất vuờn nhà khoảng 10 năm nay (giấy tờ đất hợp pháp do mẹ tôi tên chủ sở hữu). Người bà con của tôi đã cất nhà kiên cố, đồng thời mở quán nhậu kinh doanh trên đất vườn nhà tôi mà không có hỏi ý kiến của gia đình tôi (quán nhậu nhỏ, không cần đăng ký)

Chi tiết >>

Ho tro truc tuyen voi luatminhgia1