1. Trang chủ
  2.  › 
  3. Hỏi đáp pháp luật
  4.  › 
  5. Hỏi đáp Dân sự
  • Giáo viên được cử đi đào tạo, bồi dưỡng được hưởng lương và phụ cấp không?

    • 21/06/2015
    • Đồng Xuân Thuận
    • Câu hỏi đề nghị tư vấn: Chào luật sư, tôi là giáo viên được Phòng Giáo dục và Đào tạo cử đi học lớp bồi dưỡng giáo viên dạy tiếng dân tộc Thái, dân tộc Mông nhưng trong quá trình tôi đang học tập thì lương của tôi bị cắt phần đứng lớp. Như vậy có đúng không? Pháp luật quy định như thế nào? Luật sư cho tôi xin ý kiến tư vấn. Tôi xin cảm ơn!

     

    Trả lời tư vấn: Cảm ơn bạn đã tin tưởng gửi câu hỏi đề nghị tư vấn tới Luật Minh Gia, vấn đề của bạn chúng tôi xin tư vấn như sau:

    Theo khoản 2 Điều 35 Luật viên chức 2010: "Viên chức được cử tham gia đào tạo, bồi dưỡng được hưởng tiền lương và phụ cấp theo quy định của pháp luật và quy chế của đơn vị sự nghiệp công lập; thời gian đào tạo, bồi dưỡng được tính là thời gian công tác liên tục, được xét nâng lương."

    Như vậy, căn cứ vào quy định nêu trên, trong quá trình được cử đi học tập, đào tạo lớp bồi dưỡng giáo viên dạy tiếng dân tộc Thái, dân tộc Mông, bạn vẫn được hưởng lương đứng lớp và phụ cấp (nếu có) theo quy định pháp luật: phụ cấp ưu đãi, phụ cấp thâm niên, …
     

    Trên đây là nội dung tư vấn của Luật Minh Gia về vấn đề bạn yêu cầu tư vấn: Giáo viên được cử đi đào tạo, bồi dưỡng được hưởng lương và phụ cấp (nếu có). Nếu còn vướng mắc, chưa rõ hoặc cần hỗ trợ pháp lý khác bạn vui lòng liên hệ qua Email hoặc gọi điện đến bộ phận luật sư tư vấn trực tuyến - Số điện thoại liên hệ 1900.6169 để được giải đáp, hỗ trợ kịp thời.

     

    Trân trọng
    CV. Danh Thị Huệ - Luật Minh Gia

Bài viết nổi bật

TƯ VẤN PHÁP LUẬT TRỰC TUYẾN

Hỗ trợ miễn phí

 1900 6169